Wazazi wamehimizwa kuwafundisha watoto wao mila na tamaduni za Kiafrika ili kuhakikisha kuwa urithi wa Kiafrika unaendelezwa na kuhifadhiwa kwa vizazi vijavyo.
Kauli hiyo inasisitiza umuhimu wa wazazi kuwa mstari wa mbele katika kuwafunza watoto lugha za asili, heshima kwa watu wazima, mshikamano wa jamii na maadili mema yanayothaminiwa katika jamii za Kiafrika.
Wazazi pia wametakiwa kutumia muda mwingi na watoto wao, kuwasimulia historia za jamii zao na kuwashirikisha katika shughuli za kitamaduni ili kuwasaidia kuelewa asili na utambulisho wao.
Aidha, jamii imehimizwa kukumbatia tamaduni zinazojenga maadili mema huku ikiepuka mila zinazokiuka haki za binadamu.